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Longido. Mvua zinazoendelea
kunyesha katika maeneo mengi
_nchlm zimeanza kurejesha mal-
‘isho ya mifugo, huku wafugaji
wa Wilaya ya Longido wakitaka
ulinzi wa kisheria wa eneo la hekta
186,794.2.

Katika kukabiliana na ukosefu
wa malisho, Halmashauri ya Lon-
gido imeanza kugawa kilo 400 za
mbegu za majani kwa mashamba

yaliyotengwa kuzalisha majani
hayo.

_ Wakizungumza na Mwananchi
jana, baadhi ya wafugaji na vion-
g0zl wa Vvijiji walisema mvua zili-
zoanza kunyesha zitasaidia mae-
neo yaliyotengwa kwa ajili ya mal-
isho kutovamiwa.

Loshiye Kilau alisema wafugaji
kwa kushirikiana na Halmashauri
va Longido wametenga maeneo ya
malisho, hali itakayosaidia kuwa
na majani ya kutosha.

“Mifugo zaidi ya 38,000 imekufa

mwaka jana wilayani kwetu, hat-

utaki kurudi tulikotoka, bali sasa

tutumie maarifa yetu ya asili kuan-

daa maeneo ya malisho ya muda
“Wasiwe na hofu kuwa
yatavamiwa, haya ni maeneo
yao na watayasimamia
wenyewe kuhakikisha
mifugo inapata malisho
wakati wote na kuondoa
adha ya mifugo kufa.”

Daqarro -

mrefu lakini tunaomba tulindwe
kisheria,” alisema Kilau.

Akizungumzia hilo, Ofisa Mifugo
na Uvuvi Longido, Nestory Daqa-
rro alisema kutengwa kwa maeneo
ya malisho kutasaidia wafugaji
kupata malisho ya uhakika.

Alisema  programu  hiyo
inatekelezwa kupitia mradi wa
uhifadhi wa mazingira kwa maar-
ifa asilia unaofadhiliwa na Shirika
la Maendeleo la Umoja wa Mataifa
(UNDP) kupitia programu ya mira-
di midogo.
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